ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 ธันวาคม 14, 15:29:31

หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เล็ก (อรวี สัจจานนท์) เป็นพิธีกร รายการ "เพลงหวานกลางกรุง " ค่ะ  (อ่าน 14960 ครั้ง)
ปุ้มปุ้ย
" คือรักจากใจที่ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง "
[คิดถึงเธอทุกลมหายใจ]

: 16

poompui_v@hotmail.com
« เมื่อ: 30 กันยายน 08, 22:20:43 »

cheer  cheer cheer
นับเอาวันจันทร์ที่ 29 กันยายน เป็นฤกษ์ดี เมื่อสังกัด แกรมมี่ โกลด์
ในเครือ บมจ. จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จัดแถลงข่าว 3 งานรวด
ภายใต้ชื่อ "เปิด FAN TV ตั๊กแตน ไม่ใช่แฟนฯ ฉลองล้าน
เปิดม่านรักษ์เพลงไทย" โดยมี คุณไพบูลย์ ดำรงชัยธรรม
ประธานกรรมการ บมจ. จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ เป็นประธานในการเปิดงาน
และมีคุณกริช ทอมมัส หัวเรี่ยวหัวแรงคนสำคัญของสังกัดแกรมมี่ โกลด์
ให้การต้อนรับ ท่ามกลางครูเพลง ศิลปิน ในวงการลูกทุ่ง
พร้อมด้วยแม่ยกแฟนคลับศิลปิน สื่อมวลชน ที่มาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง
ณ โรงแรมแกรนด์มิลเลเนี่ยม อโศก

ตามมาด้วยงานฉลองล้านตลับของ ตั๊กแตน ชลดา
ในอัลบั้ม "ถนนค้นฝัน" กับเพลง "ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้"
ทำยอดขายเกิน 1,000,000 ตลับ ซึ่งในงานนี้ยังได้ศิลปินเจ้าของยอดขายล้านตลับ
รุ่นพี่อย่าง จักรพันธ์ ครบุรีธีรโชติ, ไมค์ ภิรมย์พร, อรวี สัจจานนท์, ศิริพร อำไพพงษ์
และต่าย อรทัย มามอบช่อดอกไม้แสดงความยินดีด้วย
ทำเอาเจ้าตัวตื้นตันร่ำไห้บนเวทีอย่างกลั้นไว้ไม่อยู่
พร้อมขอบคุณผู้มีส่วนเกี่ยวข้องกับอัลบั้มนี้ทุกคนอีกด้วย

-----------------------------------------

ปิดท้ายงานด้วยการเปิดทีวีดาวเทียมช่องใหม่ที่จะมาเขย่าวงการลูกทุ่ง "FAN TV"
ในคอนเซปท์ "ใกล้ชิดสนิทเหมือนแฟน" ที่รวบรวมความหลากหลาย
ของวงการบันเทิงโดยเฉพาะลูกทุ่งไว้ทั้งช่อง ไม่ว่าจะเป็นการรายงานความเคลื่อนไหว
ของศิลปินอย่างเกาะติด ทันทุกเหตุการณ์ พร้อมเจาะขั้นตอน
การใช้ชีวิตของศิลปินระดับแนวหน้าอย่างใกล้ชิด ชนิดตั้งแต่ลืมตาดูโลก
ก่อนเข้าวงการ ตลอดจนการเข้าสู่เป็นนักร้อง

ผู้ชมสามารถรับชมโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ตั้งแต่ 1 ตุลาคมนี้เป็นต้นไป
ตลอด 24 ชั่วโมง ซึ่ง คุณกริช ทอมมัส กรรมการผู้จัดการสังกัด แกรมมี่ โกลด์
เผยว่า การเปิด FAN TV เป็นหนึ่งในโครงการร่วมฉลอง 25 ปี แกรมมี่
มีความมุ่งหมายอยากให้คนดูใกล้ชิดกับบรรดาศิลปินที่ชื่นชอบ
โดยมีเคเบิลทีวีเป็นตัวกลางในการสร้างความสัมพันธ์ที่ดี
ด้วยแนวคิดที่แตกต่าง รู้ลึก และรู้จริง

สำหรับช่องทางในการรับชม FAN TV มีดังต่อไปนี้
- เคเบิลทีวีไทยช่อง 38
- จาน PSI ช่อง 38
- จาน SAMART ช่อง 18
- จาน DTV ช่อง 18

รับชม FAN TV ได้ตั้งแต่ 1 ตุลาคมนี้เป็นต้นไป!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 08, 11:08:51 โดย [(นกแขก)] » บันทึกการเข้า

ห่างกันสุดปลายฟ้า.....ใช่ว่าเราห่างกัน.....
ความรัก ความห่วงใยนั้นผูกพัน.....ให้เราอยู่ใกล้กันเสมอ.....
ปุ้มปุ้ย
" คือรักจากใจที่ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง "

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 08, 22:43:51 »

หัวข้อ และเนื้อหาข้างต้นอาจยังไม่โดนใจ แฟนเพลงพี่เล็กพอ

แต่ที่เด็ดและปุ้ยแทบช็อค เพราะดีใจสุดขีด ก็นี่เลยค่ะ

http://inside.gmember.com/news_detail.php?news_id=2755
(ก็อปลิ้งค์วางแล้วดูไม่ได้ เลยยกมาหมดเลยค่ะ เปิดหน้านี้แล้ว
คลิ๊กตรง ตัวอย่างบางส่วนจาก FAN TV นะคะ)

ดูไปเรื่อยๆ นะคะ และมาดูว่าเราจะช็อคและดีใจเรื่องเดียวกันรึเปล่า

รายการ FAN TV  ช่วงเพลงลูกกรุงที่จะพี่เล็ก(อรวี) เป็นพิธีกร

จะออกอากาศวันแรก วันเสาร์ที่ 1 พฤศจิกายน นี้ แล้วนะคะ

รายการ เพลงหวานกลางกรุง โดยอรวี สัจจานนท์ 

ออกอากาศทุกวันเสาร์-อาทิตย์

เวลา 16.00 น. - 17.00 น.

และออกอากาศซ้ำอีกครั้ง 

ทุกวันจันทร์-อังคาร  เวลา 21.00 น.- 22.00 น.

ทุกวันเสาร์-อาทิตย์  เวลา 08.00 น. - 09.00 น.   

ทุกวันเสาร์-อาทิตย์   เวลา 21.00 น. - 22.00 น.

ใครคิดถึงนางฟ้า ก็ติดตามได้ทุกสัปดาห์นะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 08, 04:59:46 โดย [(นกแขก)] » บันทึกการเข้า

ห่างกันสุดปลายฟ้า.....ใช่ว่าเราห่างกัน.....
ความรัก ความห่วงใยนั้นผูกพัน.....ให้เราอยู่ใกล้กันเสมอ.....
smartman
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 24

oa.smartman@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 08, 23:52:53 »

<a href="http://upload.bluegy.com/show_clip.php/702588fce3af03bd7bf93a86765e2516.wmv" target="_blank">http://upload.bluegy.com/show_clip.php/702588fce3af03bd7bf93a86765e2516.wmv</a>

มีทีเซอร์อีกตัวนึง เกี่ยวกับโครงการ"รักษ์เพลงไทย"นี่ล่ะ
ตอนที่เห็นครั้งแรกรู้สึกดีใจ ตื่นเต้น ฯลฯ

อีกหน่อยคงได้เห็นทางจอทีวีกันล่ะค้าบ
อย่าลืมดูละน้องปุ้ย.. 008
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 ตุลาคม 08, 00:45:18 โดย smartman » บันทึกการเข้า
ดรีม!หมาแพนดี้?
ดรีมหมีแพนด้า

: 3

หมอพืชครับ หมอพืชครับ...

dream8957@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 01:12:35 »

ตื่นเต้นๆๆ

แต่ๆๆ แล้วผมจะไปเอาจานดาวเทียมที่ไหนละ อยู่ในมหาลัยไม่ติดจาน ฮื้อๆๆ 012

ลอดช่อง แตงไทย

: 201

(ฤ)รักฉันสร้างจากทรายอาจสลายเพียงในพริบตา..ดั่งน้ำเซาะทราย

« ตอบ #4 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 01:15:46 »

ขอบคุณนน้องปุ้ยที่ส่งข่าวค่ะ
 072 แต่คืนนี้พี่ติ๊กช็อคไป3รอบละ
และรอบสุดท้าย   079ไม่มีจาน

อยากเป็นความคิดถึงของเธอ  ...ได้มีเธอ ผูกพันกันแสนนาน

•●•NinkNong•●•

: 1140

« ตอบ #5 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 01:19:32 »

021

(ฤ)รักฉันสร้างจากทรายอาจสลายเพียงในพริบตา..ดั่งน้ำเซาะทราย

« ตอบ #6 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 01:22:50 »

081 081 มีใครยอมแลกเอาจาน astv ไปเอาแฟนทีวีมาแทนให้ไหมค๊า

อยากเป็นความคิดถึงของเธอ  ...ได้มีเธอ ผูกพันกันแสนนาน

« ตอบ #7 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 01:23:52 »

021
เป็นอารายเจ้านิ้ง

:: ปอปลาน่ารักจัง ::
[ผู้หญิงธรรมดาแต่น่าร๊าก]

: 9

หลับตาไม่ลง พะวงแต่เธอยามนอน

« ตอบ #8 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 08:30:22 »

051
ขอบคุณค๊า น้องปุ้ย
พี่ปอปลาก็ติดตามข่าวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ

ถึงเค้าจะเน้นรายการเพลงลูกทุ่ง 24 ชม.
แต่ก็ยังดีเนาะ ที่ยังมีช่องทางให้แฟนเพลงเพลงลูกกรุงอย่างพวกเรา
ได้มีโอกาสได้รับชมรายการดีๆ อย่างเช่น รายการ"เพลงหวานกลางกรุง"
(ชื่อรายการแบบนี้หรือเปล่านะ...เอิ๊กๆๆ)
และพวกเราก็จะมีโอกาสได้เห็นนางฟ้าคนเก่งของพวกเรา
ในอีกบทบาทนึงที่แตกต่างออกไปด้วย...เย้ๆๆๆ

001
ใครที่คิดถึงนางฟ้า
ก็คอยติดตามรายละเอียดกันให้ดีนะคะ
คราวนี้นางฟ้าคนสวย จะมาพบคุณๆ ถึงบ้านเลยค๊า...เอิ๊กๆๆ

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★
ปุ้มปุ้ย

« ตอบ #9 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 09:53:09 »

ขอบคุณค่ะพี่มาร์ทแมน สะดวกในการชมเยอะเลย
น้องทำไม่เป็นอ่ะค่ะ

ค่ะต้องขอขอบคุณทางแกรมมี่ ที่มีช่องทางรับชม สำหรับเพลงลูกกรุงบ้าง
ชื่อรายการ เพลงหวานกลางกรุงนะคะ ปุ้ยเห็นอย่างนั้น

ปุ้ยนะรอชมเลยค่ะ รอตั้งแต่ยังไม่เริ่มเข้าวันที่ 1 ต.ค.
เปิดช่อง 38 ไว้เลย เห็นแต่จอมืดๆ เที่ยงคืนนิดๆ แล้ว ก็ยังเงียบ
ปุ้ยก็เงียบตามซิค่ะ หลับซะงั้น รู้สึกตัวขึ้นมาเที่ยงคืนครึ่งก็ดีใจค่ะ  dookdik01
ที่รับได้แล้ว ก็เลยดูทั้งหลับๆ ตื่นๆ ถึง 7 โมงเช้าค่ะ

ยังไม่เห็นพี่นางฟ้าในเพลงไหนเลยซักแว๊ป  cry001
ปุ้ยก็ปิดทีวี เปิดอีกทีก็ 8 โมงเช้า ตอนนี้ก็ยังเปิดไว้อยู่
หวังว่าจะเห็นลูกทุ่งคนใหม่ นางฟ้าของเราบ้าง  026
แต่ก็เห็นแต่ศิลปินหน้าเดิมๆ ที่เห็นบ่อยมากในทีวี

เมื่อกี้เริ่มเข้าเพลงเพื่อชิวิตนิดๆ แล้วค่ะ ไหงมาลูกทุ่งอีก
ไอ้เราก็คิดว่าเพื่อชีวิตแล้ว อีกไม่นาน คงจะได้ชมเพลงลูกกรุง
และพี่นางฟ้าอรวีที่รักและคิดถึง ของเราบ้าง  music09

แต่ตั้งแต่ดูมา มีแต่ปล่อยเพลง และโฆษณานะคะ
ยังไม่มี วีเจ อรวี หรือวีเจคนไหนเลย   063

:: ปอปลาน่ารักจัง ::
[ผู้หญิงธรรมดาแต่น่าร๊าก]

: 9

หลับตาไม่ลง พะวงแต่เธอยามนอน

« ตอบ #10 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 10:06:41 »

001
ข่าวยังไม่กรอง...ก็พอทราบมาว่า
รายการ "เพลงหวานกลางกรุง" ที่นางฟ้าของเราเป็นพิธีกรเนี่ยะ
น่าจะมีช่วงเย็นๆ วันเสาร์ และวันอาทิตย์นะคะน้องปุ้ย
(ยังไม่ยืนยัน นะค๊า...เอิ๊กๆๆๆ)

054
เดี๋ยวไว้รอฟังจากหัวหน้าหน่วยข่าวกรอง อีกทีละกานนะค๊า
ใจเย็นๆ ค่ะ คุณน้อง...เอิ๊กๆๆ

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★
ปุ้มปุ้ย

« ตอบ #11 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 12:08:21 »

075 ขอบคุณค่ะพี่ปอปลาน่ารักจังเลย
วันเสาร์ - อาทิตย์เหรอค่ะ อยากรู้จังว่ากี่โมง(รบกวนหน่วยข่าวกรอง ที่น่ารักด้วยนะคะ)
น้องมีเรียน จะกลับมาทันชมมั้ยเนี๊ย จากช่วงเย็นๆ ขอเป็นช่วงค่ำๆ ได้มั้ยอ่ะ

งั้นตอนนี้น้องขอตัวปิดทีวี ปิดคอมฯ ไปหาอาหารให้ท้องก่อนนะคะ
ยังไม่ได้ทานอะไรเลย กินเจอยู่คนเดียวอ่ะ ต้องหากินเอง 

pig009 ขำตัวเองจังนะคะ หลายๆ บทเพลง
ฟังตั้งแต่เที่ยงคืน จนกระทั้งตอนนี้ อยู่ 6 - 7 รอบ หรือเกือบ 10 แล้วนะ  048

ปอย

: 214

« ตอบ #12 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 12:28:46 »

021

...ช่อง 38...
ทามมัยที่บ้านน้องปอยดูมะด้ายอ่ะค๊า...
ยังเป็นจอดำๆอยู่เลยอ่ะค่า....
เราต้องปรับจูน อารายเพิ่มอะเป่าอ่ะคะ...

001
ที่บ้านน้องปอยใช้ ชาม อุ๊ย จานดำ อยู่อ่ะค่ะ
แล้วอย่างงี้จาได้ดู นางฟ้าคนสวยกะเค้าหรือเปล่าอ่ะค๊า.....อิอิ

062
เห็นที น้องปอยจะต้องปีนเสาขึ้นไปหมุนจานซะแล้วมั๊งคะเนี่ย....
เผื่อจะดูนางฟ้าได้อ่ะค่า...5555

"...จะเนิ่นนานกี่วันกี่ปีกี่เดือน ดินฟ้าจะคล้อยเคลื่อน ใจมิเลือนรักเธอ..." 
^o^NOKแขก^o^
"ต้นห้อง"

: 4

« ตอบ #13 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 12:36:03 »

cheer
รู้สึกจะตื่นเต้นกันใหญ่เลยนะคะ ที่จะได้เห็นนางฟ้า ทางทีวี ทุกอาทิตย์ แล้ว

นกแขกเองก็ตื่นเต้นค่ะ  เพราะฝันมานานแล้วว่า  อยากให้นางฟ้าเราเป็นพิธีกร

อยากเห็นอีกบทบาทนึงนอกจากร้องเพลงเพราะๆ ให้เราฟัง

ตอนนี้ก็กำลังหาดูเครื่องบันทึกเทป DVD  จะบันทึกเก็บไว้ทุกอาทิตย์เลยค่ะ

« ตอบ #14 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 12:45:35 »

cheer

ตอนนี้ก็กำลังหาดูเครื่องบันทึกเทป DVD  จะบันทึกเก็บไว้ทุกอาทิตย์เลยค่ะ

cheer cheer cheer
ต้องฝากความหวังไว้กับคุณน้องต้นห้องซะแล้ว
นกแขกจ๋าอัดแล้วเอามาเผื่อแผ่คนจนๆไม่มีจาน มีแต่ชามแถวๆนี้บ้างนะจ๊ะ
ตื่นเต้นๆ ตอนนี้นั่งนึกภาพนางฟ้าเป็นดีเจที่เสียงหวาน ยิ้มหวาน ตาหวานแล้วละนี่

•●•NinkNong•●•

: 1140

« ตอบ #15 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 17:36:36 »

cry001
อยู่อพาร์ทเม้นท์
ดูไม่ได้อ่ะค๊า
Lek
When i fall in love with u ?

: 215

« ตอบ #16 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 18:39:00 »

054
ขอบคุณพี่ๆ ที่อัพเดทความเคลื่อนไหวให้คะ

ห้ามน้ำไม่ไหล
ห้ามไฟไม่ให้มีควัน
ห้ามอาทิตย์ ห้ามดวงจันทร์
หยุดแค่นั้น ค่อยห้ามดวงใจ
ปอย

« ตอบ #17 เมื่อ: 1 ตุลาคม 08, 21:48:43 »

060

ในที่สุดหลังจากที่น้องปอยใช้ความพยายามอยู่พักใหญ่….
ก็ได้ชม FAN TV สมใจแล้วค่า....พี่น้องค๊า...

สรุปว่า ที่บ้านน้องปอยต้องดูจากช่อง 18 ค่า...
น้องปอยก้อหลงไปเปิดช่อง 38 ซะตั้งนาน
จนเกือบจะปีนเสาขึ้นไปหมุนจานแล้วหล่ะค่ะ อิอิ

015
พอหาเจอ น้องปอยก็ไม่กล้าเปลี่ยนช่องไปไหนเลยหล่ะค่ะ
(กลัวเดี๋ยวเปลี่ยนช่องแล้วหายไปอ่ะทำไงละคะทีเนี่ย....5555)

057
ทีนี้หล่ะค่า....ได้ชมพิธีกร หน้าหวาน เสียงหวาน ทู้กอาทิตย์แล้วววค่า.....

"...จะเนิ่นนานกี่วันกี่ปีกี่เดือน ดินฟ้าจะคล้อยเคลื่อน ใจมิเลือนรักเธอ..." 

« ตอบ #18 เมื่อ: 2 ตุลาคม 08, 18:35:40 »

070 070 070
ทำไงจะได้ดูมั่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ตุลาคม 08, 18:38:22 โดย ลอดช่อง แตงไทย » บันทึกการเข้า

ปอย

« ตอบ #19 เมื่อ: 2 ตุลาคม 08, 19:20:18 »

031
พี่ติ๊กมานั่งดูข้างๆน้องปอยก้อด้ายค่า....
มามะ...มามะ

057
แต่พี่ติ๊กต้องแบ่งขนมให้น้องปอยทานด้วยคนนะค๊า....อิอิ

หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
พิมพ์