ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
17 เมษายน 14, 19:29:19

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 51   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า รายการ"เพลงหวานกลางกรุง" วันนี้  (อ่าน 115141 ครั้ง)
ปอย
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 214

« ตอบ #420 เมื่อ: 26 กันยายน 09, 23:41:21 »

"รายการเพลงหวานกลางกรุง"
วันเสาร์ ที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2552

รายการเพลงหวานกลางกรุง วันนี้
นางฟ้า เปิดรายการด้วย เพลงมารักกันใหม่ ค่ะ
[เมื่อมีความรัก ก็มีชีวิตชีวา คิดไปคิดมา ฉันคงเหมือนปลาพบวังน้ำใหม่...]

นางฟ้า บอกค่ะว่า รายการเพลงหวานกลางกรุง และ ช่องแฟนทีวี
จะครบรอบ 1 ปี ในวันที่ 1 ตุลาคม นี้แล้วค่ะ
ท่านผู้ชมที่ต้องการร่วมแสดงความยินดีหรือให้กำลังใจ
ก็สามารถส่งข้อความ (SMS) มาในรายการได้นะคะ

นางฟ้า มีเรื่องราวความเป็นมาของ "โครงการรักษ์เพลงไทย" มาฝากท่านผู้ชมด้วยค่ะ
นางฟ้า เล่าให้ฟังค่ะว่า โครงการรักษ์เพลงไทย เป็นโครงการที่สืบสาน
บทเพลงไทย ที่มีความไพเราะและทรงคุณค่า ให้ยังคงอยู่คู่กับบ้านเราค่ะ
โดยโครงการนี้ เป็นการรวบรวมศิลปินที่ถือได้ว่าเป็นตำนานของบ้านเราไว้หลายท่านเลยค่ะ
ได้แก่ คุณอาชรินทร์ นันทนาคร, คุณอาวงจันทร์ ไพโรจน์, คุณวินัย พันธุรักษ์
คุณสุวัจชัย สุทธิมา, คุณทิพวัลย์ ปิ่นภิบาล, คุณจิตติมา เจือใจ, คุณคำหวาน วีรเวศร์
และ พี่เล็ก อรวี สัจจานนท์ ค่ะ
โดยในโครงการนี้  ประกอบด้วย 2 อัลบั้ม ค่ะ
คือ "อัลบั้มรุ่งอรุณเบิกฟ้า" และ "อัลบั้มสนธยาราตรี" ค่ะ

วันนี้ นางฟ้า นำบทเพลงมาให้รับชม-รับฟังกันหลายบทเพลงเลยค่ะ
เพลงความรักไม่รู้จบ (อุเทน พรหมมินทร์)
เพลงฉันเป็นของเธอ (ธงไชย แมคอินไตย์)
เพลงรักไม่มีพรมแดน (ชรินทร์ นันทนาคร)
เพลงจงรัก (ศรัณย่า ส่งเสริมสวัสดิ์)
เพลงตะวันในดวงใจ (อรวี สัจจานนท์ – ชรินทร์ นันทนาคร)
เพลงเสน่หา (นันทิดา แก้วบัวสาย)
รักฉันนั้นเพื่อเธอ (อรวี สัจจานนท์)   
เพลงใจรัก (ธงไชย แมคอินไตย์)
เพลงพรหมลิขิต (อุเทน-สุเมธ-ภูวนาท)
เพลงรักไม่รู้ดับ (อ๊อด คีรีบูน)
เพลงดวงใจ (ศรัณย่า ส่งเสริมสวัสดิ์)
เพลงห่วงอาลัย (ภูวนาท คุณผลิน)

057

"...จะเนิ่นนานกี่วันกี่ปีกี่เดือน ดินฟ้าจะคล้อยเคลื่อน ใจมิเลือนรักเธอ..." 
:: ปอปลาน่ารักจัง ::
[ผู้หญิงธรรมดาแต่น่าร๊าก]

: 9

หลับตาไม่ลง พะวงแต่เธอยามนอน

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #421 เมื่อ: 27 กันยายน 09, 11:16:44 »

เมื่อมีความรัก ก็มีชีวิตชีวา
คิดไปคิดมา ฉันคงเหมือนปลา พบวังน้ำใหม่

music03 music04 music03 music04 music03 music04 music03 music04

001
เห็นพี่เล็กเปิดรายการด้วยเพลงเพลงนี้
พี่ปอปลานึกว่า อาทิตย์นี้จะเป็นคอนเซ็ปท์เพลงที่เกี่ยวกับ
ความรักและปอปลาตากลมๆ ซะอีกค่ะ น้องปอย...555...

แม้พี่เป็นปลา มิปรารถนาเข้าอวนของใคร พี่จะขออยู่แต่ใน อวนใจน้องเจ้าเท่านั้น  music04

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★
•●•NinkNong•●•

: 1140

« ตอบ #422 เมื่อ: 27 กันยายน 09, 16:38:14 »

ขอบพระคุณพี่ปอยค่ะ
อิจฉาค่ะ ทำไมหนูบ้านนอกขนาดนี้ ไม่มีจาน 012
พร คนตัวดำ ?
อรวี In My Heart

: 1367

asia272@hotmail.com
« ตอบ #423 เมื่อ: 27 กันยายน 09, 17:07:27 »

ขอบคุณมากๆเลยคับพี่ปอย
รู้สึกว่าเหมื่อนได้ชมทุกสัปดาห์เลยคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 09, 17:11:21 โดย พร {แก๊งคิงคอง} » บันทึกการเข้า
ปอย

« ตอบ #424 เมื่อ: 28 กันยายน 09, 21:04:50 »

ความรักและปอปลาตากลมๆ...

รายการเพลงหวานกลางกรุง เมื่อวานนี้
มี "เมื่อมีความรัก ก็มีชีวิตชีวา คิดไปคิดมา ฉันคงเหมือนปลา พบวังน้ำใหม่..."
ไปแล้ว...

ก๊อมี  "พี่รักเจ้ายิ่งกว่าปลารักน้ำ…" ด้วยค่ะ พี่ปอปลา
นางฟ้าเปิด เพลงพี่รักเจ้า ด้วยค่ะ พี่ปอปลา...

057
รายการเพลงหวานกลางกรุง ทั้งวันเสาร์และวันอาทิตย์นี้...
ก๊อเลยมี ปอปลา(น่ารักจัง) ท้าง...สองวันเลยอ่ะค่ะ...

019
เอ๋...หรือจามีแฟนรายการฯ แถวๆนี้ ส่ง SMS เข้าไปขอเพลง
คุณพิธีกรเธอ หรือเปล่าคะเนี่ย...อิอิ

"...จะเนิ่นนานกี่วันกี่ปีกี่เดือน ดินฟ้าจะคล้อยเคลื่อน ใจมิเลือนรักเธอ..." 
ปอย

« ตอบ #425 เมื่อ: 28 กันยายน 09, 21:10:45 »

010

น้องนิ้งหน่อง กับ น้องพร
ไม่ได้ติดจาน ก๊อไม่เป็นไรเนอะคะ
ยังไง เราก็ติดตาม รายการเพลงหวานกลางกรุง
ที่มีคุณพิธีกรแสนสวย จากตรงนี้ ตรงที่บ้านของเรา ก็ได้เนอะคะ

ปอย

« ตอบ #426 เมื่อ: 28 กันยายน 09, 21:12:30 »

วันอาทิตย์ ที่ 27 กันยายน พ.ศ. 2552

060
นางฟ้า เปิดรายการด้วย เพลงมนต์ชะตา ค่ะ

ปอย

« ตอบ #427 เมื่อ: 28 กันยายน 09, 21:15:29 »

วันอาทิตย์ ที่ 27 กันยายน พ.ศ. 2552

นางฟ้า เปิดรายการด้วย เพลงมนต์ชะตา ค่ะ
[คนเราพบกัน รู้จักกันสัมพันธ์ตรึงจิต สิ่งแรกผูกมิตร ดวงชะตานี้พาผูกใจ
เป็นสะพานเชื่อมโยงสัมพันธ์ฤทัย น้อมนำเราก้าวไปสู่ไมตรีที่ยืนยง...]

นางฟ้า บอกค่ะว่า ทุกวันหยุดสุดสัปดาห์ เสาร์-อาทิตย์ ในช่วงเวลาเช้าๆ
นางฟ้า ก็จะมาพบกับท่านผู้ชมนะคะ ท่านผู้ชมหลายท่าน อาจจะกำลังทานอาหารเช้า
หรือกำลังเตรียมตัวออกไปทำกิจกรรมนอกบ้านกับครอบครัว กันนะคะ
ในเช้าวันหยุดที่อากาศสดใสและสบายๆแบบนี้ รายการเพลงหวานกลางกรุง
ก็จะนำบทเพลงลูกกรุงที่มีความไพเราะ มาให้ท่านผู้ชมได้รับชม-รับฟัง
ก่อนที่จะไปทำกิจกรรมต่างๆ ในวันหยุดกันนะคะ

เพลงพี่รักเจ้า (สุเมธ องอาจ)
เพลงมนต์รักดอกคำใต้ (ทิพย์วัลย์ ปิ่นภิบาล-วินัย พันธุรักษ์)
เพลงบ้านของเรา (ภูวนาท คุณผลิน)
เพลงบ้านเรา (สุวัจชัย สุทธิมา)
เพลงกว๊านพะเยา (วงจันทร์ ไพโรจน์)
เพลงเรือนแพ (ชรินทร์ นันทนาคร)
เพลงโอ๊ย...โอ๊ย (อ๊อด คีรีบูน)
เพลงรักข้ามของฟ้า (อรวี สัจจานนท์)
เพลงทรายกับทะเล (นันทิดา แก้วบัวสาย)
เพลงรักวันเติมวัน (ปนัดดา เรืองวุฒิ)
เพลงพรหมลิขิต (อุเทน-สุเมธ-ภูวนาท)

นางฟ้า บอกค่ะว่า...
นางฟ้า หวังค่ะว่าท่านผู้ชมทุกท่านจะมีความสุขมากๆ
จากการรับชม-รับฟัง บทเพลงที่ นางฟ้า นำมามอบให้ในวันนี้นะคะ
นางฟ้า ขอให้ท่านผู้ชมทุกท่าน มีความสุขมากๆ ตลอดทั้งวัน
และมีความสุขกับการทำงานตลอดทั้งอาทิตย์เลย นะคะ

078

:-: Amm :-:
[คิดถึงเธอทุกลมหายใจ]

: 1501

« ตอบ #428 เมื่อ: 29 กันยายน 09, 01:06:58 »

ขอบคุณมาก ๆ นะคะพี่ปอย
เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาแอ๋มไม่ได้ดูพี่นางฟ้าเลยค่ะ
แต่พอเข้ามาในบ้านก็เหมือนได้ดูพี่นางฟ้าเหมือนกับในทีวีเลย
ขอบคุณอีกครั้งนะคะพี่ปอย...อิอิ

•●•NinkNong•●•

: 1140

« ตอบ #429 เมื่อ: 29 กันยายน 09, 10:29:35 »

010

น้องนิ้งหน่อง กับ น้องพร
ไม่ได้ติดจาน ก๊อไม่เป็นไรเนอะคะ
ยังไง เราก็ติดตาม รายการเพลงหวานกลางกรุง
ที่มีคุณพิธีกรแสนสวย จากตรงนี้ ตรงที่บ้านของเรา ก็ได้เนอะคะ

ยังไงนิ้งหน่องก็ต้องขอขอบพระคุณพี่ปอย
ที่เสียสละเวลามาเล่าให้ฟังนะคะ
 075
NITTAYA
"ฟ้ามิอาจกั้น"

: 141

<<รักของเราไม่มีพรหมแดนใดใดกั้นเลย >>

nittaya_sj@hotmail.com nittaya_sj@yahoo.com
« ตอบ #430 เมื่อ: 29 กันยายน 09, 12:04:27 »

นางฟ้า หวังค่ะว่าท่านผู้ชมทุกท่านจะมีความสุขมากๆ
จากการรับชม-รับฟัง บทเพลงที่ นางฟ้า นำมามอบให้ในวันนี้นะคะ
นางฟ้า ขอให้ท่านผู้ชมทุกท่าน มีความสุขมากๆ ตลอดทั้งวัน
และมีความสุขกับการทำงานตลอดทั้งอาทิตย์เลย นะคะ

ขอบคุณนางฟ้าคะ...ที่มอบความสุขมาให้
และขอบคุณน้องปอย...ที่ส่งความสุขที่นางฟ้ามอบให้มาถึงชาวเราทั้งใกล้และไกลคะ
เพลงของอาทิตย์นี้ถูกใจทุกเพลง โดยเฉพาะ เพลงรักวันเติมวัน (ปนัดดา เรืองวุฒิ)
พี่ชอบน้ำเสียงของเธอในเพลงสุนทราภรณ์มาก เพราะไปอีกแบบที่ไม่เหมือนใคร

ถึงไม่ติดจาน(เพราะไม่มีให้ติด) แต่ก็ติดใจนางฟ้าอยู่ดีอะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 09, 12:07:38 โดย NITTAYA SAIJAI » บันทึกการเข้า

« ตอบ #431 เมื่อ: 29 กันยายน 09, 13:00:34 »

พี่รักเจ้ายิ่ง กว่าปลารักน้ำ
กินนรรักถ้ำ...ไม่ล้ำ "พี่รักเจ้า"

ฮั่นแน่….นั่นๆๆๆ
แล้วตอนที่คุณพิธีกรเธอพูดถึงเพลงสองเพลงน้านน่ะ
คุณเธอแอบอมยิ้ม(หรือแอบขำ) ด้วยป่าวคะน้องปอย...555...

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★

« ตอบ #432 เมื่อ: 29 กันยายน 09, 13:09:31 »

อ้อ...แล้วอาทิตย์หน้า
พี่ปอปลารบกวนน้องปอย ช่วยส่ง SMS เข้าไปในรายการให้ด้วยนะคะว่า

คนดูบางคน แถวเนี๊ยะ
เค้าชอบให้คุณพิธีการใส่ชุดสีเข้มๆ แบบนี้อ่ะค่ะ...สวยดี
พอดีเดือนนี้ พี่ปอปลาหมดโปรฯ ซะแระ...555...
(ขอบคุณนะค๊า)

ดรีม!หมาแพนดี้?
ดรีมหมีแพนด้า

: 3

หมอพืชครับ หมอพืชครับ...

dream8957@hotmail.com
« ตอบ #433 เมื่อ: 3 ตุลาคม 09, 09:38:56 »

ขอบคุณพี่ปอยที่นำภาพสวยๆและเรื่องราวดีๆมาแบ่งปันนะครับ

พร คนตัวดำ ?
อรวี In My Heart

: 1367

asia272@hotmail.com
« ตอบ #434 เมื่อ: 3 ตุลาคม 09, 14:05:58 »

วันนี้พี่ปอยไปไหนน้า  ไม่เห็นเลย  063 063
NITTAYA
"ฟ้ามิอาจกั้น"

: 141

<<รักของเราไม่มีพรหมแดนใดใดกั้นเลย >>

nittaya_sj@hotmail.com nittaya_sj@yahoo.com
« ตอบ #435 เมื่อ: 3 ตุลาคม 09, 17:53:28 »

นั่นนะสิน้องพร รอทั้งคืนเลยพี่น่ะ  016  016

นางฟ้าจ๋า
ป่าเขาลำเนาไพรทะเลแม่น้ำพระจันทร์ดวงดาวและความรัก เอ่ยไปหมดละ
อยากให้นางฟ้าเอ่ยถึงบทเพลงเกี่ยวกับจังหวัดของเราบ้างเนาะ
หรือเพลงเกี่ยวกับสาวแต่ละจังหวัดไงคะ บ้านชมพูของเราๆก็สาวเยอะซะด้วย

นึกถึงน้องฝ้ายแพร่ทีไร ก็คิดถึงเพลง "แพร่ใจ"
ที่คุณชรินทร์เคยร้องไว้กับคุณสวลีนานมากแล้ว ใครไปติดใจสาวจังหวัดนี้ก็ไม่ทราบ
ถึงแต่งเพลงนี้ นางฟ้าคงต้องถามคุณชรินทร์ หาฟังลำบาก แต่ก็เพราะนะคะ
:-: Amm :-:

: 1501

« ตอบ #436 เมื่อ: 3 ตุลาคม 09, 23:00:11 »

นั่นสิคะพี่พร...
วันนี้พี่ปอยหายไปไหนน๊า...
ยังไงน้องก็รออยู่นะคะพี่ปอย...อิอิ

ปอย

« ตอบ #437 เมื่อ: 4 ตุลาคม 09, 23:42:06 »

001

วันเสาร์และวันอาทิตย์ที่ผ่านมา...น้องปอย ติดภาระกิจ...
(งานนี้เลี่ยงมะได้จริงๆด้วยอ่ะค่ะ แฮ่ๆๆ เศร้าเลย...)
เพิ่งจะพอมีเวลาเป็นของตัวเอง เมื่อช่วงบ่ายๆของวันนี้ นี่อ่ะค่ะ...แฮ่ๆ

016
เมื่อวันเสาร์ น้องปอยเลยพลาดมะได้ชม นางฟ้า เลยอ่ะค่ะ
วันนี้(วันอาทิตย์) 3 ทุ่ม น้องปอยเลย ตั้งหน้าตั้งตารอชม นางฟ้า
ได้เห็นนางฟ้าแล้ว พอหายคิดถึงไปได้นิดนึงก็ยังดี เนอะคะ

ปล.พี่ปอปลาขา...
เรื่องชุดสีเข้มๆ ของคุณพิธีกรแสนสวย
น้องปอยส่ง SMS เข้าไปในรายการฯ แล้วน๊าค๊า...
แล้ว...อย่างนี้สิ้นเดือนน้องปอยจาส่งบิล(ค่า SMS 6 บาท)
ไปเก็บกับพี่ปอปลาได้มะอ่ะค๊า... 019 อิอิ

ปอย

« ตอบ #438 เมื่อ: 4 ตุลาคม 09, 23:44:39 »

วันอาทิตย์ ที่ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2552

010
นางฟ้า เปิดรายการด้วย เพลงจบที่ใจ ค่ะ
(จากอัลบั้ม รักที่คิดถึง ชุดที่ 11 ค่ะ)

ปอย

« ตอบ #439 เมื่อ: 4 ตุลาคม 09, 23:47:50 »

วันอาทิตย์ ที่ 4 ตุลาคม กันยายน พ.ศ. 2552

นางฟ้า เปิดรายการด้วย เพลงจบที่ใจ ค่ะ

นางฟ้า บอกค่ะว่า อย่างที่ท่านผู้ชมทราบค่ะว่า
วันนี้ เป็นวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาอีกวันหนึ่งค่ะ คือ วันออกพรรษา ค่ะ
นางฟ้า นำเกร็ดความรู้และเรื่องราว ของวันออกพรรษา
มาให้ท่านผู้ชมได้รับทราบกันด้วยค่ะ นางฟ้า เล่าให้ฟังค่ะว่า
วันออกพรรษา เป็นวันที่พระพุทธเจ้าเสด็จลงจากสวรรค์ชั้นดาวดึงส์
 หลังจากที่ได้เสด็จไปแสดงธรรมเทศนา โปรดพระพุทธมารดา
บรรดาพุทธศาสนิกชนจึงพากันไปตักบาตรถวายพระพุทธเจ้า
เรียกว่า ตักบาตรเทโว หรือ ตักบาตรเทโวโรหนะ ค่ะ
โดยพุทธศานิกชนจะประกอบพิธีตักบาตรเทโว หลังจากวันออกพรรษาแล้ว 1 วันค่ะ
อาหารที่นิยมนำมาตักบาตรเทโว ก็คือ ข้าวสุก,ข้าวต้มและข้าวต้มลูกโยน ค่ะ
ในวันออกพรรษา พระสงฆ์ จะมีกิจสำคัญ อีกอย่างหนึ่งค่ะ
คือ การที่เปิดโอกาสให้พระภิกษุสงฆ์ สามารถว่ากล่าวตักเตือนกันได้
ในข้อที่ผิดพลั้งล่วงเกินระหว่างที่จำพรรษาอยู่ด้วยกัน ค่ะ
ดังนั้น วันออกพรรษา จึง มีชื่อเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า วันมหาปวารณา ค่ะ

วันนี้ นางฟ้า นำบทเพลงที่มีความไพเราะ
มาให้ได้รับชม-รับฟังกัน หลายบทเพลงเลยค่ะ

เพลงทำบุญด้วยอะไร (จักรพรรณ อาบครบุรี)
เพลงบุพเพสันนิวาส (ปนัดดา เรืองวุฒิ)
เพลงโคมทองแห่งชีวิต (ชรินทร์ นันทนาคร)
เพลงแต่ปางก่อน (อรวี สัจจานนท์ - ชรินทร์ นันทนาคร)
เพลงชั่วนิจนิรันดร (ศรัณย่า ส่งเสริมสวัสดิ์)
เพลงเสี่ยงเทียน (นันทิดา แก้วบัวสาย)
เพลงคิดถึง (อุเทน พรหมมินทร์)
เพลงเรือมนุษย์ (อรวี สัจจานนท์)
เพลงความรักเจ้าขา (ศรัณย่า ส่งเสริมสวัสดิ์)
เพลงขอให้เหมือนเดิม (ภูวนาท คุนผลิน)
เพลงชั่วฟ้าดินสลาย (ธงไชย์ แมคอินไตย์)
เพลงฉันเป็นของเธอ (สุเมธ องอาจ)

นางฟ้า บอกค่ะว่า วันพรุ่งนี้
อย่าลืมไป ตักบาตรเทโว กันนะคะ

056

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 51   ขึ้นบน
พิมพ์