ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 พฤศจิกายน 14, 20:07:17

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัลบั้มเพลงประกอบละคร "กรุงเทพฯราตรี" วางแผงแล้วนะค้าบ..  (อ่าน 3523 ครั้ง)
smartman
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 24

oa.smartman@hotmail.com
« เมื่อ: 25 กันยายน 07, 16:21:53 »

วันนี้ได้มีโอกาส(หนีงาน) ไปเดินเล่นห้างสรรพสินค้า ก็ไม่พลาดที่จะเข้าไปแวะชมร้านขายเทป-ซีดี
ก็ได้ไปเจอกับอัลบั้มนี้เข้า เพิ่งวางแผงวันแรกซะด้วย ไม่รอช้ารีบหยิบไปจ่ายตังค์ทันที
แล้วก็รีบเอากลับมาฟัง สมกับการรอคอยจริงๆครับ เสียงพี่ตู่ นันทิดา สุดยอดมากๆ
อัลบั้มนี้มีสองชุดนะครับ มีนักแสดงท่านอื่นๆร่วมขับร้องด้วย

ลองเอาเพลงแรกมาให้ฟังกันก่อน พวกเรารู้จักกันดีอยู่แล้ว กับเพลง"อย่าบอกใคร" โดยพี่ตู่ นันทิดาครับผม

<a href="http://i49.photobucket.com/albums/f257/oasmartman/01Track1.swf" target="_blank">http://i49.photobucket.com/albums/f257/oasmartman/01Track1.swf</a>

+ + ชุดที่1 + +
1 อย่าบอกใคร - นันทิดา แก้วบัวสาย
2 รักข้ามขอบฟ้า - นันทิดา แก้วสาย
3 ใจรัก - จิตตาภา แจ่มปฐม
4 ไม่เคยรักใครเท่าเธอ - นันทิดาแก้วบัวสาย
5 คนเรารักกันยาก - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
6 แม้ไม่มีวัน - นันทิดา แก้วบัวสาย
7 ม่านบังตา - นันทิดา แก้วบัวสาย
8 ชั่วฟ้าดินสลาย - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
9 บุพเพสันนิวาส - นันทิดา แก้วบัวสาย
10 พรานล่อเนื้อ - วรฤทธิ์ เฟื่องอารมณ์
11 มารหัวใจ - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
12 หนามชีวิต - นันทิดา แก้วบัวสาย

+ + ชุดที่ 2 + +
1 เสน่หา - นันทิดา แก้วบัวสาย
2 อยากให้เขากอด - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
3 คนเดียวในดวงใจ - จิตตาภา แจ่มปฐม
4 ดวงใจในฝัน - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
5 อาลัยรัก - วรฤทธิ์ เฟื่องอารมณ์
6 รักปักใจ - นันทิดา แก้วบัวสาย
7 โกรธฉันหรือเปล่า - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
8 เก็บรัก - นันทิดา แก้วบัวสาย
9 ภาษาใจ - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
10 รักเธอเสมอ - จิตตาภา แจ่มปฐม
11 มั่นใจไม่รัก - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
12 เธอคือดวงใจ - นันทิดา แก้วบัวสาย
13 ถ้าฉันจะรัก - เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
14 หนึ่งมิตรชิดใกล้ - จิตตาภา แจ่มปฐม

อย่าลืมสนับสนุนของแท้นะคร้าบ.. 005

จอย
[คนหน้าเดิม]
**

: 13

napaphan_joy@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 07, 17:16:12 »

016 ขอยืมเอามาฟังมั่งจิคะ..พี่โอ๋..สมาร์ท..แฮ่ะๆ  019

ปุ้มปุ้ย
" คือรักจากใจที่ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง "
[คิดถึงเธอทุกลมหายใจ]

: 16

poompui_v@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 07, 22:39:25 »

ว้าว 003 มีวางขายแล้วเหรอค่ะ ขอบคุณค่ะพี่มาร์ทแมน ที่นำมาบอกกล่าวกัน
ปุ้ยอยากได้มากเลยค่ะ เพลงละครเรื่องนี้ ติดตามทุกตอนเลย กำลังติดเลยค่ะ
และก็ร้องไห้ตามแทบทุกตอนเลยค่ะ แค่ได้ยินดนตรีเพลงกับภาพประกอบในละครที่แสนเศร้า ทำน้ำตาไหลทุกทีไป

สอบเสร็จวันอาทิตย์คงต้องแว๊บไปซื้อมาฟังบ้างแล้วค่ะ ช่วงนี้ก็รบกวนขอฟังจากพี่มาร์ทแมนก่อนนะคะ

ห่างกันสุดปลายฟ้า.....ใช่ว่าเราห่างกัน.....
ความรัก ความห่วงใยนั้นผูกพัน.....ให้เราอยู่ใกล้กันเสมอ.....
^o^NOKแขก^o^
"ต้นห้อง"

: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กันยายน 07, 18:32:05 »

เพลงเพราะ ๆ ทั้งนั้นเลย

พี่ม๊าทแมน นกแขกขอยืมต่อจากน้องจอยนะคะ  อิอิ  001
ลูกเจี๊ยบ
"ห้องน้อยคอยใจ"
**

: 7

"เจี๊ยบศิษย์ อรวี"

prrawee_wow@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 07, 16:09:46 »

007เดียวจะลองไปซื้อมาฟังดูนะค่ะ
เพลงเพราะๆหลายเพลงเลยด้วย 005
 003แถมตอนนี้ละครก็น่าดูมากๆเลยค่ะ...
ใกล้จะเป็นตอนลูกแล้วค่ะ.... 011
 027ไม่รู้ว่าใครชอบดูละครเรื่องนี้เหมือนหนูหรือเปล่าค่ะ
ช่วยยกมือกันหน่อยนะค่ะ... 024

smartman
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 24

oa.smartman@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กันยายน 07, 16:54:46 »

016 ขอยืมเอามาฟังมั่งจิคะ..พี่โอ๋..สมาร์ท..แฮ่ะๆ  019

เพลงเพราะ ๆ ทั้งนั้นเลย

พี่ม๊าทแมน นกแขกขอยืมต่อจากน้องจอยนะคะ  อิอิ  001
ซื้อสิจ๊ะซื้อ หรือจะปล่อยเช่าดีน๊า.. 008

007เดียวจะลองไปซื้อมาฟังดูนะค่ะ
เพลงเพราะๆหลายเพลงเลยด้วย 005
 003แถมตอนนี้ละครก็น่าดูมากๆเลยค่ะ...
ใกล้จะเป็นตอนลูกแล้วค่ะ.... 011
 027ไม่รู้ว่าใครชอบดูละครเรื่องนี้เหมือนหนูหรือเปล่าค่ะ
ช่วยยกมือกันหน่อยนะค่ะ... 024

ชอบดูค้าบ แต่ไม่ค่อยได้ว่างดู

รุ่นลูกไม่ค่อยอยากดู อยากดูรุ่นแม่ แปลกมั๊ยอ่ะ
006
บิว
**

: 71

รอยยิ้มพิชิตใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 กันยายน 07, 18:48:56 »

อยากฟังคะพี่โอ๋..แต่ไม่อยากจะซื้ออ่ะ..

แบบว่าจะเก็บตังค์เอาไว้ซื้อเฉพาะเทปของพี่เล็กคนเดียวง่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์