ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 ธันวาคม 14, 03:50:47

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คอนเสิร์ต "สวลี ผกาพันธุ์ คู่ขวัญ..รักฉันนานนาน" วันที่ ๒๗-๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓  (อ่าน 5114 ครั้ง)
•●•NinkNong•●•
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 1140

« เมื่อ: 13 มกราคม 10, 15:15:54 »

คอนเสิร์ต "สวลี ผกาพันธุ์ คู่ขวัญ..รักฉันนานนาน"

มูลนิธิอุบลรัตน์ในพระบรมราชินูปถัมภ์
ขอเชิญชมคอนเสิร์ต  “ สวลี  ผกาพันธุ์...คู่ขวัญ..รักฉันนานนาน”
ภาษาแห่งรัก ถ่ายทอดเป็นบทเพลงคู่ที่คงความงดงามในหลากหลายลีลา

พบ 4 ศิลปินแห่งชาติ  คู่ขวัญที่ท่าน...รอคอย
สวลี  ผกาพันธุ์   ควงคู่ขับขาน  สุเทพ  วงศ์กำแหง
ม.ร.ว.ถนัดศรี  สวัสดิวัตน์  เกี่ยวก้อยคู่ร้อง  รวงทอง ทองลั่นทม

และศิลปินรับเชิญยอดนิยม
ธานินทร์ อินทรเทพ -
อรวี  สัจจานนท์
เศรษฐา ศิระฉายา - ศรีไศล สุชาตวุฒิ
วินัย พันธุรักษ์ - ดาวใจ ไพจิตร
นฤพนธ์ ดุริยะพันธุ์ - สวีทนุช
อ๊อด คีรีบูน - ทวินันท์ คงคราญ
ประสาท ทองอร่าม(ครูมืด) - ปวันรัตน์ นาคสุริยะ

ฟังเพลงคู่ที่คุณ...คุ้นเคย
รักฉันนาน-นาน  /  เธออยู่ไหน / บทเรียนก่อนวิวาห์ / วนาสวาท / ใต้ร่มมลุลี
วอนรัก / ดวงจันทร์ / รักใต้ร่มไทร / คู่กรรม / แรงคิดถึง / มนต์รักอสูร /
กระท่อมรจนา / หวานรัก / จูบเย้ยจันทร์ / ตามองตา /
หนุ่มนาข้าว-สาวนาเกลือ ฯลฯ

ดื่มด่ำ...กับสุดยอดบทเพลงของ...สวลี  ผกาพันธุ์
หฤหรรษ์กับดนตรีวงใหญ่ “ กาญจนะผลิน ”
จิรวุฒิ  กาญจนะผลิน ควบคุมวง

ราชินีเพลงลูกกรุงเปิดเผยว่า เป็นอีกครั้งที่แฟนเพลงลูกกรุง
จะได้รับฟังบทเพลงคู่ระหว่าง สวลี ผกาพันธุ์ และ สุเทพ วงศ์กำแหง
โดยได้ จิรวุฒิ กาญจนะผลิน ทายาทครูสมาน กาญจนะผลิน
มาดูแลกำกับเพลงซึ่งจะได้รับฟังมากมายกว่า 20 เพลง
และยังได้เสพความสุขเสียงเพลงกับนักร้องรับเชิญอีกหลายท่าน

วันแสดง
วันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553      เวลา 14.00 น.
วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2553  เวลา14.00 น.

สถานที่แสดง    
โรงละครแห่งชาติ  ถ.ราชินี(เชิงสะพานสมเด็จพระปิ่นเกล้า) เขตพระนคร

บัตรราคา    
2,000 บาท 1,500 บาท 1,000 บาท และ 800 บาท
ซื้อบัตรได้ที่ ไทยทิกเก็ตเมเจอร์ทุกสาขา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 10, 15:24:30 โดย ♪•●นิ้งหน่อง●•♪ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 10, 15:28:15 »

ซื้อบัตรชมการแสดง
คลิ๊กตรงนี้ก็ได้เจ้าค่ะ

NITTAYA
"ฟ้ามิอาจกั้น"

: 141

<<รักของเราไม่มีพรหมแดนใดใดกั้นเลย >>

nittaya_sj@hotmail.com nittaya_sj@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 10, 20:05:59 »

เรียนคุณพี่ดอกหญ้าที่เคารพรัก
งานเข้าแล้วคะ มกรา3งาน กุมภา1งาน มีนา1งาน
แต่คุณพี่มาเดือนกุมภา ก็มีโอกาสเจอกันแค่1งาน
ถ้าคุณพี่ยังอยู่ถึงสิ้นเดือนนะคะ ก็เลยต้องฝากข้อความใน
งานนี้ถึงคุณพี่เพราะนิดเชื่อมั่นว่าคุณพี่ต้องอยากฟังเพลง
หวานคู่ยุคราชดำเนินเพราะศิลปินที่มาร่วมงานครั้งนี้
รุ่นอาวุโสผ่านเวที(ไม่ใช่มวย)ไนท์คลับราชดำเนิน
ถ้ามีโอกาสคงได้ร่วมชื่นชมนางฟ้าด้วยกันนะคะ
เอ คุณพี่คิดว่านางฟ้าจะร้องคู่กะคุณอาธานินทร์
เพลงอะไรคะถึงจะเหมาะสมกัน(คู่นี้ชื่อเล่นชื่อเดียวกันซะด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 10, 20:09:14 โดย NITTAYA SAIJAI » บันทึกการเข้า
june
[คนหน้าเดิม]
**

: 1309

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 10, 20:56:15 »

สวัสดีจ๊ะ นิ้งหน่อง  music08คิดถึงจ๊ะ คอนเสริต์พี่เล็กเยอะจัง พี่จูนจะไปงานไหนดีน๊า อยากไปทุกงานเลยน่ะ ช่วงนี้ยุ่งจังเลยจ๊ะ  นิ้งหน่องไปงานไหนบ้างล่ะ  พี่จูนจะได้มีเพื่อนด้วยจ๊ะ   035
ดอกหญ้า

: 66

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มกราคม 10, 21:03:18 »

ขอบคุณครับคุณนิดที่มาบอกข่าว

ผมคงจะได้ดูคอนเสิร์ตของคุณสวลีงานเดียว

เรื่องเพลงคู่ของนางฟ้ากับคุณธานินทร์นั้น สามเพลงแรก รักฉันนานๆ/เธออยู่ไหน/บทเรียนก่อนวิวาห์  นั้นคู่พระคู่นางแห่งถนนราชดําเนินคงจะร้อง ผมทายว่านางฟ้าจะร้องเพลงจูบเย้ยจันทร์ครับ

ฝากบอกคุณธานินทร์ด้วยนะครับให้ยืนห่างๆหน่อยนะ แฟนเพลงหวง

ปล.  ผมไม่ได้หวงคุณธานินทร์นะครับอย่าเข้าใจผิด

ถึงเป็นดอกหญ้าขึ้นริมถนน พี่จะอดทนเฝ้ารักจนพี่ขาดใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มกราคม 10, 21:43:53 »

001
เอ...เราจะไปงานไหนกันดีละคะพี่จูน แหะๆ...
อยากให้พี่นางฟ้าขารับงานทุกวันเลยเจ้าค่ะ
(เอาให้แควนควับสลบกันไปข้าง)

นิรนาม บดินทร์ ๒
จูบเจ้าเพียงลม..กอดรัดเชยชมแต่เงา...
[ผ่านมา.ฮื้ม.ฮืม.ผ่านไป]
*

: 1628

คิดถึงเธอฉันอยากร้องไห้...

li_yundong02@yahoo.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มกราคม 10, 09:31:04 »

อยากไปแต่.........ใครจะจ่ายตังค์ 033

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 10, 13:37:42 »

ส่วนคอนเสิร์ตนี้ ถูกจองเต็มไปแล้วซีกนึงครับท่าน
(วันไหนไม่บอกละ 555)
รีบจองที่นั่งกันแต่เนิ่น ๆ นะค๊า...
NITTAYA

<<รักของเราไม่มีพรหมแดนใดใดกั้นเลย >>

nittaya_sj@hotmail.com nittaya_sj@yahoo.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 10, 21:19:00 »

อยากให้รักฉันนานนานนน รอรอรอ....
จนนาทีสุดท้ายตีตั๋วฉายเดี่ยวแล้ว
คุณพี่ดอกหญ้าคะ บุญเราจะได้เจอกัน
เพื่อนึกย้อนถึงถนนสายราชดำเนินอะป่าวคะ
ช่วงนี้นิดเทเวลาให้ แต่อีกหน่อยนิดอาจ
หมดเวลา แล้วจะอด อด อด คุณพี่จะขาดคน
รู้ใจไปหนึ่งนะคะ

น้องหนูเล็ก..♥ :)
Nulek
**

: 1666

ซักวัน ฝันต้องเป็นจริงค่ะ ! ^v^

nulak_ppk@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 10, 22:15:21 »

พี่ๆ ดู

เผื่อ หนูเล็ก ด้วยนะคะ
ดอกหญ้า

: 66

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 10, 04:35:08 »

หวังว่าจะได้เจอคุณนิดที่คอนเสิร์ทนะครับ

ตั้งแต่ผมเป็นวัยรุ่นจนจากเมืองไทยไป ถนนราชดําเนินเป็นศูนย์กลางของเพลงลูกกรุง
งานนี้ก็มาชุมนุมกันมากมาย สุเทพ-สวลี คู่พระคู่นางถนนราชดําเนิน
นางฟ้าก็ร้องเพลงยุคนั้นมากมายหลายเพลง

ถึงเป็นดอกหญ้าขึ้นริมถนน พี่จะอดทนเฝ้ารักจนพี่ขาดใจ
NITTAYA

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 10, 20:40:23 »

ตั้งแต่เพลงสุนทราภรณ์ที่นางฟ้าได้ถ่ายทอดเสียงออกมาหลากหลาย
บทเพลง ส่งผลสร้างความรู้สึกดีชวนให้ติดตามนะคะคุณพี่ดอกหญ้า
ยังมีอีกหลายบทเพลงที่เป็นตำนานของเส้นถนนราชดำเนิน นางฟ้าก็
ทำได้อย่างกินขาด ยิ่งกว่า "SME ตีแตก" ซะอีกนะคะ
งานนี้ขอบอกว่าอยากเห็นคุณธานินทร์ชัดๆอีกครั้ง เพราะชอบหลายเพลง
ในอดีตเช่น คาวหัวใจ รักเอย นกขมิ้น เหมือนไม่เคย บาร์หัวใจฯลฯ
และอยากเห็นร้องคู่กะนางฟ้าของเราอีกด้วยนั่นข้อสำคัญๆๆๆๆ
จะหวานขนาดไหนน้อคุณพี่ดอกหญ้า แล้วนิดจะนั่งติดเก้าอี้ได้หรือคะ

พูดมาตั้งมากมายแล้วจะมีชาวเราคนไหนไปบ้างคะ สกิดกันให้ทราบบ้าง
พี่จะได้มีเพื่อนดูคอนเสิร์ตงานนี้ไม่ต้องทำหน้าป๋อร๋ออะนะ

ลอดช่อง แตงไทย

: 201

(ฤ)รักฉันสร้างจากทรายอาจสลายเพียงในพริบตา..ดั่งน้ำเซาะทราย

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 10, 07:17:47 »

ยินดีกะพี่นิดและคุณพี่ดอกหญ้าด้วยนะค่ะ

อยากเห็นบรรยากาศถนนราชดำเนินจัง

อยากเป็นความคิดถึงของเธอ  ...ได้มีเธอ ผูกพันกันแสนนาน

piyanut
**เธอคือหัวใจของฉัน**
**

: 1241

สาวบึ ง ก า ฬ

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 10, 20:24:51 »

ใครได้ไปเจอใครมาเล่าให้แตงฟังบ้างนะคะ
โปรดสงสารเด็กน้อยตาดำๆๆๆตัวดำๆๆๆคนนี้ด้วยนะคะ
อยากไปแต่สังขารไม่อำนวยเลยอะคะ
กำลังหัดเดินตรงๆอย่างชาวบ้านชาวช่องอยู่อะคะ 035 035 035 035
:: ปอปลาน่ารักจัง ::
[ผู้หญิงธรรมดาแต่น่าร๊าก]

: 9

หลับตาไม่ลง พะวงแต่เธอยามนอน

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 1 มีนาคม 10, 09:38:14 »

อ่ะ...เมื่อวาน...คุณปอปลา
ก็ได้แวะไปให้กำลังใจนางฟ้าของเรามาด้วยค๊า

051
ก็ นะ...นางฟ้าของเราน่ะ
ก็ยังสวยเข้มเต็มหูเต็มตา เหมือนอย่างที่หลายคนคาดคิดไว้ล่ะค๊า
อดใจรอชม ประมวลภาพสวยๆ จากน้องสะม๊าทแมน...กันสักพักนึงนะคะพี่น้อง

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★

(ฤ)รักฉันสร้างจากทรายอาจสลายเพียงในพริบตา..ดั่งน้ำเซาะทราย

« ตอบ #15 เมื่อ: 1 มีนาคม 10, 11:47:33 »

งานนี้พี่นิดกะคุณพี่ดอกหญ้าเป็นตัวแทนชาวเราไปชมนี่นา
ต้องถูกจับตัวมาสารภาพให้การซะแล้วละมั๊ง ว่า.นางฟ้าของชาวเราสวยงามตราตรึงขนาดไหน . ร้องเพลงอะไรบ้าง
นะ นะ นะ น้องๆตาแป๋วๆรออยู่จ้า
และก้รอลุ้นภาพประกอบคำให้การจากคุณสมาร์ทแมนอีกที
 035 035 035

อยากเป็นความคิดถึงของเธอ  ...ได้มีเธอ ผูกพันกันแสนนาน

NITTAYA

« ตอบ #16 เมื่อ: 1 มีนาคม 10, 11:49:27 »

พี่ขอมาส่งข่าวงานนี้ให้พี่ๆน้องๆนะคะ กลัวใครบางคนใจจะขาดรอนๆ
นางฟ้าอยู่ในชุดสีน้ำเงินสดสวยงามมากคะ
สี่เพลงคู่กับคุณธานินทร์ มี ดวงจันทร์  น้ำใจรัก รักใต้ร่มไทรและวอนรัก เสียงคุณธานินทร์เพราะเหมือนเดิมเลย
อายุเป็นเพียงตัวเลขจริงๆ เสียดายถ่ายรูปไม่ได้ จริงๆแล้วคู่นี้เหมาะสมดีนะคะเพราะน้ำเสียงกลมกลืนหวานทั้งคู่
(เคยคิดว่าจะได้มีโอกาสเห็นศิลปินคู่นี้ร้องด้วยกันไหมนะ)
ศิลปินแต่ละคู่ร้องไปคุยกันไปและมีฮาเฮตลอดทุกคู่ ทำให้ดูแล้วเพลิดเพลินหัวเราะตลอดงาน ข้างๆพี่ก็มีศิลปินเฉพาะเพลง
ขับกล่อมตามไปด้วย หูพี่เลยต้องแยกเสียงเพลงข้างๆพี่ออกอะคะ ดูมีความสุขเหลือเกินท่านผู้ชม อิอิ
จบสี่เพลงแล้ว ยังอยากให้นางฟ้าร้องเพลงคู่ทุกเพลงตั้งแต่เพลงแรกของคุณสวลี-คุณสุเทพจนถึงเพลงสุดท้ายเลยละคะ  

น้องปอปลาคะ เพลงคู่เพราะๆอย่างนี้มีที่พาราไดซ์คราวหน้าดีไหมเอ่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 มีนาคม 10, 11:52:38 โดย NITTAYA SAIJAI » บันทึกการเข้า

« ตอบ #17 เมื่อ: 1 มีนาคม 10, 13:13:25 »

music03 music03 แม้ม้วยดินสิ้นโลก ไทรโยคคลอน รักอาจถอนกลายเป็นอื่น music03 music03

แค่นึกถึงเพลงนี้แล้วนี่ถ้าได้นั่งอยู่ในบรรยากาศนั้นต้องมีความสุขมากๆเลยน๊า  035 035 035

« ตอบ #18 เมื่อ: 1 มีนาคม 10, 14:43:44 »

001
งานนี้ เราชอบเพลง "วอนรัก" มากที่สุดค่ะคุณติ๊ก
ซึ่งคุณธานินทร์เธอได้บอกไว้ว่า เพลงนี้...
เหมาะที่จะร้องให้กับนางฟ้าของพวกเรามากค่ะ

music03 music04
ช่างสวยเหลือเกิน...แก้วตา
หยาดฟ้า...มาหรืออย่างไร (แม่คู๊นแม่ทูนหัว)

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★

« ตอบ #19 เมื่อ: 1 มีนาคม 10, 14:50:38 »

น้องปอปลาคะ เพลงคู่เพราะๆอย่างนี้มีที่พาราไดซ์คราวหน้าดีไหมเอ่ย

คราวนี้ความคิดเห็นเราคงไม่ตรงกันนะค๊า พี่นิต ขา
งานนั้นน่ะ น้องปอตูน้าม อยากขอสงวนสิทธิ์
ไว้ให้เป็นช่วงเวลา 90-120 นาทีทอง ของนางฟ้าคนเดียวเลยค่ะพี่

001
นี่ถ้าไม่สงสารนักร้อง
น้องปอก็ยังไม่อยากให้มีช่วงพักครึ่งด้วยซ้ำไปค่ะพี่
(เป็นอะไรมากมั๊ยเนี่ยะ เรา...555...)

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์